พิธีฉลองครบ ๒๐ ปี วิทยาลัยสงฆ์ร้อยเอ็ด มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เปิดป้ายอาคารพระพรหมบัณฑิต (ประยูร ธมฺมจิตฺโต) อนุสรณ์ ๖๐ ปี และการประชุมวิชาการระดับชาติ ครั้งที่ ๑ “MCU ROI ET CONGRESS l”
![](https://reg.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2019/02/FB_IMG_1550840776779.jpg)
พิธีฉลองครบ ๒๐ ปี วิทยาลัยสงฆ์ร้อยเอ็ด มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เปิดป้ายอาคารพระพรหมบัณฑิต (ประยูร ธมฺมจิตฺโต) อนุสรณ์ ๖๐ ปี
และการประชุมวิชาการระดับชาติ ครั้งที่ ๑ “MCU ROI ET CONGRESS l” โดยมีพรพพรหมบัณฑิต, ศ.ดร. กรรมการมหาเถรสมาคม, พระราชปริยัติกวี, ศ.ดร. อธิการบดีมจร และสำนักทะเบียนและวัดผล โดยพระมหาถวิล กลฺยาณธมฺโม ผู้อำนวยการสำนักฯ และพระมหาปัญญา ปญฺญาสิริ, ดร.ผู้อำนวยการส่วนประเมินผลการศึกษา ร่วมพิธีและประชุมวิชาการครั้งนี้ วันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒ ณ วิทยาลัยสงฆ์ร้อยเอ็ด อำเภอธวัชบุรี จังหวัดร้อยเอ็ด